ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ 3-ਵ੍ਹੀਲਰ ਗੁਡਜ਼ ਸੈਗਮੈਂਟ: ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਮਈ 2026 ਵਿੱਚ ਵਿਕਰੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ, ਬਜਾਜ ਆਟੋ ਨੇ ਮਜ਼ਬੂਤ
ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਮਈ 2026 ਵਿੱਚ 615 ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਥ੍ਰੀ-ਵ੍ਹੀਲਰ ਮਾਲ ਹਿੱਸੇ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ, ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਬਜਾਜ ਆਟੋ ਅਤੇ ਓਮੇਗਾ ਸੀਕੀ ਨੇ ਈਵੀ ਕਾਰਗੋ ਦੀ ਮੰਗ ਵਧਦੀ ਰਹੀ।
By ਰੌਬਿਨ ਕੁਮਾਰ ਅਤਰੀ
ਮੁੱਖ ਹਾਈਲਾਈਟਸ
ਮਹਿੰਦਰਾ ਲਾਸਟ ਮਾਈਲ ਮੋਬਿਲਿਟੀ ਨੇ ਮਈ 2026 ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ 615 ਰਜਿਸਟ੍ਰੇ
ਬਜਾਜ ਆਟੋ ਨੇ 524 ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਅਤੇ 20.5% YoY ਵਾਧਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਓਮੇਗਾ ਸੀਕੀ ਨੇ 331 ਯੂਨਿਟਾਂ ਨਾਲ ਤੀਜਾ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ.
ਡਿਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਨੇ 49.7% ਐਮਓਐਮ ਦਾ ਮਜ਼ਬੂਤ ਵਾਧਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ.
ਯੂਲਰ ਮੋਟਰਜ਼ ਨੇ 218 ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਵਿਕਰੀ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ
ਦਿਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਥ੍ਰੀ-ਵਹੀਲਰ(E-3W) ਮਾਲ ਕੈਰੀਅਰ ਹਿੱਸੇ ਨੇ ਮਈ 2026 ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤਮੰਦ ਮੰਗ ਨੂੰ ਵੇਖਣਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ। ਵਹਾਨ ਡੈਸ਼ਬੋਰਡ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਮਹਿੰਦਰਾ ਲਾਸਟ ਮਾਈਲ ਮੋਬਿਲਿਟੀ ਮਾਰਕੀਟ ਲੀਡਰ ਰਹੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਬਜਾਜ ਆਟੋ ਅਤੇ ਓਮੇਗਾ ਸੀਕੀ ਨੇ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਤੀਜੇ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ।
ਨਵੀਨਤਮ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅੰਕੜੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਗੋ ਵਾਹਨਾਂ ਦੇ ਵਧਦੇ ਅਪਣਾਉਣ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਕਾਰੋਬਾਰ ਅਤੇ ਆਖਰੀ ਮੀਲ ਡਿਲੀਵਰੀ ਆਪਰੇਟਰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸਾਫ਼ ਅਤੇ ਲਾਗਤ
OEM ਦੁਆਰਾ ਈ -3 ਡਬਲਯੂ ਗੁਡਜ਼ ਐਲ 5 ਵਿਕਰੀ ਦਾ ਰੁਝਾਨ - ਮਈ 2026
ਓਈਐਮ | ਮਈ 2026 | ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 | ਮਈ 2025 | YoY ਵਾਧਾ | ਐਮਓਐਮ ਵਿਕਾਸ |
ਮਹਿੰਦਰਾ ਲਾਸਟ ਮਾਈਲ ਮੋਬਿਲਿ | 615 | 644 | 570 | 7.9% | -4.5% |
ਬਜਾਜ ਆਟੋ | 524 | 461 | 435 | 20.5% | 13.7% |
ਓਮੇਗਾ ਸੀਕੀ | 331 | 236 | 330 | 0.3% | 40.3% |
ਡਿਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ | 229 | 153 | 25 | ਐਨ/ਏ | 49.7% |
ਯੂਲਰ ਮੋਟਰਸ | 218 | 266 | 294 | -25.9% | -18.00 |
ਕੇਪੀਟੀ ਇਂਡਸਟ੍ਰੀਜ | 150 | 0 | 0 | ਐਨ/ਏ | ਐਨ/ਏ |
ਬ੍ਰਾਂਡ-ਵਾਈਜ਼ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ
ਮਹਿੰਦਰਾ ਲਾਸਟ ਮਾਈਲ ਮੋਬਿਲਿ
ਮਹਿੰਦਰਾ ਲਾਸਟ ਮਾਈਲ ਮੋਬਿਲਿਮਈ 2026 ਵਿੱਚ 615 ਵਾਹਨਾਂ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਥ੍ਰੀ-ਵ੍ਹੀਲਰ ਮਾਲ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਬਣਾਈ ਰੱਖੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ 7.9% ਵਾਧਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ, ਇਸਦੀ ਵਿਕਰੀ ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 4.5% ਦੀ ਥੋੜ੍ਹੀ ਜਿਹੀ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ, ਜਦੋਂ ਇਸ ਨੇ 644 ਯੂਨਿਟ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤੇ. ਮਈ 2025 ਵਿੱਚ, ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ 570 ਯੂਨਿਟ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤੇ ਸਨ।
ਮਹੀਨਾ-ਦਰ-ਮਹੀਨੇ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਮਹਿੰਦਰਾ ਸਾਰੇ OEM ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਹਾਵੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।
ਬਜਾਜ ਆਟੋ
ਬਜਾਜ ਆਟੋਮਈ 2026 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ, 524 ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਮਾਨ ਥ੍ਰੀ-ਵ੍ਹੀਲਰਾਂ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤਾ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ 20.5% ਵਾਧਾ ਅਤੇ 13.7% ਮਹੀਨਾ-ਦਰ-ਮਹੀਨਾ ਵਾਧਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ। ਬਜਾਜ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਵਿੱਚ 461 ਯੂਨਿਟ ਅਤੇ ਮਈ 2025 ਵਿੱਚ 435 ਯੂਨਿਟ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤੇ ਸਨ।
ਮਜ਼ਬੂਤ ਵਾਧਾ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਵਪਾਰਕ ਓਪਰੇਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬਜਾਜ ਦੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਗੋ ਵਾਹਨ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਦੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਸਵੀਕ੍ਰਿਤੀ ਦਾ
ਓਮੇਗਾ ਸੀਕੀ
ਓਮੇਗਾ ਸੀਕੀਮਈ 2026 ਵਿੱਚ 331 ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਤੀਜੇ ਸਥਾਨ ਤੇ ਹੈ. ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਵਿੱਚ 236 ਯੂਨਿਟਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇ ਮਹੀਨਾ-ਦਰ-ਮਹੀਨੇ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਵਾਧਾ ਦੇਖਿਆ। ਮਈ 2025 ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ 330 ਯੂਨਿਟਾਂ 'ਤੇ ਲਗਭਗ ਸਥਿਰ ਰਹੀਆਂ, ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ ਮਾਮੂਲੀ 0.3% ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।
ਤੇਜ਼ ਮਾਸਿਕ ਵਾਧਾ ਓਮੇਗਾ ਸੀਕੀ ਦੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਗੋ ਹੱਲਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ।
ਡਿਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ
ਡਿਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਨੇ ਮਈ 2026 ਵਿੱਚ 229 ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਮਹੀਨੇ ਦੌਰਾਨ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਣ ਵਾਲੇ ਬ੍ਰਾਂਡਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਬਣ ਗਿਆ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਵਿੱਚ 153 ਯੂਨਿਟ ਅਤੇ ਮਈ 2025 ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 25 ਯੂਨਿਟ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਇਸਦਾ ਅਨੁਵਾਦ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ 49.7% ਮਹੀਨਾ-ਦਰ-ਮਹੀਨੇ ਵਾਧੇ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਗੋ ਵਾਹਨ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਵਧ ਰਹੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ
ਯੂਲਰ ਮੋਟਰਸ
ਯੂਲਰ ਮੋਟਰਸਮਈ 2026 ਵਿੱਚ 218 ਯੂਨਿਟਾਂ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ 25.9% ਗਿਰਾਵਟ ਅਤੇ 18% ਮਹੀਨਾ-ਦਰ-ਮਹੀਨਾ ਗਿਰਾਵਟ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕੀਤਾ. ਯੂਲਰ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਵਿੱਚ 266 ਯੂਨਿਟ ਅਤੇ ਮਈ 2025 ਵਿੱਚ 294 ਯੂਨਿਟ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤੇ ਸਨ।
ਅੰਕੜੇ ਸੁਝਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਕਈ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀਆਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਇੱਕ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਕਾਸ
ਕੇਪੀਟੀ ਇਂਡਸਟ੍ਰੀਜ
ਕੇਪੀਟੀ ਇੰਡਸਟਰੀਜ਼ ਨੇ ਮਈ 2026 ਵਿੱਚ 150 ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦਰਜ ਕੀਤੀਆਂ। ਕਿਉਂਕਿ ਅਪ੍ਰੈਲ 2026 ਅਤੇ ਮਈ 2025 ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਰਿਪੋਰਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਸਾਲ-ਦਰ-ਸਾਲ ਅਤੇ ਮਹੀਨਾ-ਦਰ-ਮਹੀਨੇ ਵਾਧੇ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਐਂਟਰੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਥ੍ਰੀ-ਵ੍ਹੀਲਰ ਮਾਲ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ।
ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਗੋ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਧਦੀ ਮੰਗ
ਭਾਰਤ ਦਾ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਥ੍ਰੀ-ਵ੍ਹੀਲਰ ਮਾਲ ਵਾਹਨ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿਸਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਫਲੀਟ ਆਪਰੇਟਰ ਅਤੇ ਛੋਟੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਗਤੀਸ਼ੀਲਤਾ ਘੱਟ ਚੱਲ ਰਹੇ ਖਰਚੇ, ਈਵੀ ਗੋਦ ਲੈਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰੀ ਸਹਾਇਤਾ, ਅਤੇ ਈ-ਕਾਮਰਸ ਅਤੇ ਆਖਰੀ ਮੀਲ ਡਿਲੀਵਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦਾ ਵਾਧਾ ਮੰਗ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ.
ਨਵੀਨਤਮ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਤੋਂ ਪਤਾ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮਹਿੰਦਰਾ ਲਾਸਟ ਮਾਈਲ ਮੋਬਿਲਿਟੀ ਅਤੇ ਬਜਾਜ ਆਟੋ ਵਰਗੇ ਸਥਾਪਿਤ ਖਿਡਾਰੀ ਆਪਣੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਉੱਭਰ ਰਹੇ ਬ੍ਰਾਂਡ ਵੀ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ
ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:ਅਸ਼ੋਕ ਲੇਲੈਂਡ ਮਈ 2026 ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਰਿਪੋਰਟ: ਕੁੱਲ ਸੀਵੀ ਵਿਕਰੀ 4% ਵਧ ਕੇ 13,288 ਯੂਨਿਟ ਹੋ ਗਈ
ਸੀਐਮਵੀ 360 ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ
ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਥ੍ਰੀ-ਵ੍ਹੀਲਰ ਸਮਾਨ ਹਿੱਸਾ ਮਈ 2026 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਰਿਹਾ, ਮਹਿੰਦਰਾ ਲਾਸਟ ਮਾਈਲ ਮੋਬਿਲਿਟੀ ਨੇ 615 ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ 'ਤੇ ਮਾਰਕੀਟ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ। ਬਜਾਜ ਆਟੋ ਨੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ਵਾਧਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਮਾਰਕੀਟ ਲੀਡਰ ਦੇ ਨਾਲ ਪਾੜਾ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਓਮੇਗਾ ਸੀਕੀ ਅਤੇ ਦਿਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਨੇ ਵੀ ਉਤਸ਼ਾਹਜਨਕ ਨੰਬਰ ਪੋਸਟ ਕੀਤੇ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਗੋ ਆਵਾਜਾਈ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਗਤੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਤੋਂ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧ ਰਹੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਵੱਡੇ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣ.
ਰੌਬਿਨ ਕੁਮਾਰ ਅਤਰੀ ਵਪਾਰਕ ਵਾਹਨ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ 2.7 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਵਾਲਾ ਇੱਕ ਸਮਗਰੀ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਹੈ। CMV360 ਵਿਖੇ, .....










