ఎస్కార్ట్స్ కుబోటా ఆగస్టు 2026 లో 10,072 ట్రాక్టర్లను విక్రయించింది, ఇది 19.1% వృద్ధిని నమోదు చేసింది, ఇది బలమైన దేశీయ డిమాండ్, అనుకూలమైన వర్షాభావ పరిస్థితులు మరియు భారతదేశం అంతటా ఆరోగ్యకరమైన ఖరీఫ్ విత్తనాల వల్ల నడిచింది.
By Akansha Trivedi
ఆగస్టు 2026 లో మొత్తం ట్రాక్టర్ అమ్మకాలు 10,072 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.
మొత్తంమీద ట్రాక్టర్ అమ్మకాలు సంవత్సరానికి 19.1% పెరిగాయి.
దేశీయ అమ్మకాలు 20.5% పెరిగి 9,523 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.
ఏప్రిల్-ఆగస్టు FY27 ట్రాక్టర్ అమ్మకాలు 20.5% పెరిగి 55,665 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.
ఆగస్టు 2026 లో ఎగుమతి అమ్మకాలు స్వల్పంగా 0.9% క్షీణించాయి.
ఎస్కార్ట్స్ కుబోటా లిమిటెడ్యొక్క అగ్రి మెషినరీ వ్యాపారం బలంగా నమోదైందిట్రాక్టర్ఆగస్టు 2026 లో అమ్మకాల వృద్ధి. సంస్థ మొత్తం 10,072 ట్రాక్టర్లను విక్రయించింది, ఆగష్టు 2025 లో విక్రయించిన 8,456 ట్రాక్టర్లతో పోలిస్తే సంవత్సరానికి 19.1% వృద్ధిని నమోదు చేసింది.
ఈ వృద్ధికి ప్రధానంగా బలమైన దేశీయ డిమాండ్, అనుకూలమైన వర్షాభావ పరిస్థితులు, మంచి ఖరీఫ్ విత్తనాలు, స్థిరమైన గ్రామీణ డిమాండ్ తోడ్పడింది.
ఇవి కూడా చదవండి:దేశీయ డిమాండ్ బలంగా ఉండటంతో ఎస్కార్ట్స్ కుబోటా ట్రాక్టర్ అమ్మకాలు జూలై 2026 లో 22% పెరిగాయి
ఎస్కార్ట్స్ కుబోటా ఆగస్టు 2026 లో దేశీయ మార్కెట్లో 9,523 ట్రాక్టర్లను విక్రయించింది, ఆగస్టు 2025 లో 7,902 యూనిట్లతో పోలిస్తే. ఇది 20.5% వృద్ధిని సూచిస్తుంది.
భారత ట్రాక్టర్ మార్కెట్ నెలలో స్థిరంగా ఉంది. మెరుగైన వర్షాభావ పరిస్థితులు, ఆరోగ్యకరమైన ఖరీఫ్ విత్తనాలు వ్యవసాయ కార్యకలాపాలు, ట్రాక్టర్ డిమాండ్కు మద్దతు ఇచ్చాయి వ్యవసాయ ఆదాయం మెరుగైందన్న అంచనాలు కూడా పాజిటివ్ మార్కెట్ సెంటిమెంట్కు దోహదపడ్డాయి.
ఆగస్టు 2025 నాటి 554 యూనిట్లతో పోలిస్తే కంపెనీ ట్రాక్టర్ ఎగుమతులు ఆగస్టు 2026 లో 549 యూనిట్ల వద్ద నిలిచాయి. దీని ఫలితంగా ఎగుమతి అమ్మకాల్లో 0.9% స్వల్ప క్షీణత ఏర్పడింది.
వివరాలు | FY27 (ఆగస్టు 2026) | FY26 (ఆగస్టు 2025) | % మార్పు |
దేశీయ | 9.523 | 7.902 | 20.5% |
ఎగుమతి | 549 | 554 | -0.9% |
మొత్తం | 10.072 | 8.456 | 19.1% |
FY27 ఏప్రిల్ నుండి ఆగస్టు కాలంలో, ఎస్కార్ట్స్ కుబోటా మొత్తం 55,665 ట్రాక్టర్లను విక్రయించింది, FY26 ఇదే కాలంలో 46,191 ట్రాక్టర్లతో పోలిస్తే. ఇది మొత్తం 20.5% వృద్ధిని సూచిస్తుంది.
దేశీయ ట్రాక్టర్ అమ్మకాలు 53,174 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి, అంతకుముందు సంవత్సరంలో 43,374 యూనిట్ల నుండి 22.6% పెరుగుదలను నమోదు చేసింది. అయితే అంతకుముందు 2,817 యూనిట్లతో పోలిస్తే ఎగుమతులు 11.6% క్షీణించి 2,491 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.
వివరాలు | FY27 (ఏప్రిల్-ఆగస్టు) | FY26 (ఏప్రిల్-ఆగస్టు) | % మార్పు |
దేశీయ | 53.174 | 43.374 | 22.6% |
ఎగుమతి | 2.491 | 2.817 | -11.6% |
మొత్తం | 55.665 | 46.191 | 20.5% |
ముందుకు చూస్తే, ఖరీఫ్ పంట పనితీరు, రిజర్వాయర్ స్థాయిలు, మెరుగైన వ్యవసాయ ఆదాయం మరియు రాబోయే పండుగ సీజన్ ట్రాక్టర్ డిమాండ్కు మరింత మద్దతు ఇవ్వగలవు. ఏదేమైనా, అధిక ఇన్పుట్ ఖర్చులు మరియు మునుపటి సంవత్సరం నుండి బలమైన అమ్మకాల స్థావరం భవిష్యత్ వృద్ధి వేగం పరిమితం కావచ్చు.
ఇవి కూడా చదవండి:మహీంద్రా ట్రాక్టర్ సేల్స్ ఆగస్టు 2026: అమ్మకాలు 5% పెరుగుతాయి, దేశీయ అమ్మకాలు 27,595 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి
ఎస్కార్ట్స్ కుబోటా ఆగస్టు 2026 లో బలమైన పనితీరును అందించాయి, మొత్తం ట్రాక్టర్ అమ్మకాలు 19.1% పెరిగి 10,072 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి. అనుకూలమైన వర్షాభావ పరిస్థితులు, మంచి ఖరీఫ్ విత్తనాలు మరియు స్థిరమైన గ్రామీణ సెంటిమెంట్ మద్దతుగా దేశీయ డిమాండ్ కీలక వృద్ధి డ్రైవర్గా మిగిలిపోయింది. ఎగుమతులు స్వల్ప నెలవారీ క్షీణతను చూసినప్పటికీ, కంపెనీ ఏప్రిల్-ఆగస్టు FY27 అమ్మకాలు 20.5% పెరిగాయి, ఇది భారతదేశ దేశీయ ట్రాక్టర్ మార్కెట్ మరియు వ్యవసాయ కార్యకలాపాల్లో నిరంతర బలాన్ని ప్రతిబింబిస్తుంది.

FADA Tractor Sales June 2026: Mahindra, Swaraj, Sonalika में कौन निकला सबसे आगे?

किसान ने Mahindra के इस ट्रैक्टर से कमा लिए लाखों रुपये

जापानी टेक्नोलॉजी वाला ट्रैक्टर,अब खेती होगी आसान!

Kubota का बड़ा धमाका, ट्रैक्टर में दिए कार जैसे फीचर्स !

खेती के लिए सबसे बेस्ट, New Holland 3230 TX ट्रैक्टर- मुनाफा ही मुनाफा

మహీంద్రా ట్రాక్టర్ సేల్స్ ఆగస్టు 2026: అమ్మకాలు 5% పెరుగుతాయి, దేశీయ అమ్మకాలు 27,595 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి

సోనాలిక ట్రాక్టర్స్ 11,442 యూనిట్ల అత్యుత్తమ జూలై అమ్మకాలను నమోదు చేసింది, దేశీయ వృద్ధి 27.2% పెరుగుదల

మహీంద్రా ఫార్మ్ ఎక్విప్మెంట్ బిజినెస్ క్యూ1 లో 15% లాభ వృద్ధిని నివేదిస్తుంది, బలమైన అమ్మకాలు ఉన్నప్పటికీ ఒత్తిడిలో ట్రాక్టర్ మార్జిన్లు

హోసూర్లోని నూతన గ్లోబల్ టెక్ సెంటర్లో రూ.100 కోట్ల పెట్టుబడులు పెట్టిన విఎస్టీ టిల్లర్స్ ట్రాక్టర్స్

చిన్న రైతుల కోసం ఎలక్ట్రిక్ వ్యవసాయ సామగ్రిని ప్రారంభించిన కిసాన్క్రాఫ్ట్, 90% కంటే తక్కువ ఇంధన ఖర్చులను పేర్కొంది