வோல்வோ ஐச்சர் வணிக வாகனங்கள் அக்டோபர் 2026 விற்பனை: VECV 34.9% வளர்ச்சியை 10,861 அலகுகளில் பதிவு செய்கிறது
VECV அக்டோபர் 2026 இல் 10,861 வணிக வாகனங்களை விற்றது, இது 34.9% YoY க்கு அதிகரித்துள்ளது, இது வலுவான ஐச்சர் டிரக் தேவை, உள்நாட்டு வளர்ச்சி மற்றும் அதிக ஏற்றுமதியால் இயக்கப்படுகிறது.
By ராபின் குமார் அட்ரி
முக்கிய சிறப்பம்சங்கள்
VECV மொத்த விற்பனையை 10,861 அலகுகளைப் பதிவு செய்தது, இது ஆண்டு ஆண்டுக்கு 34.9% அதிகரித்துள்ளது.
ஐச்சர் டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் விற்பனை 36.2% அதிகரித்து 10,587 அலகுகளாக இருந்தது.
SCV/LMD மற்றும் ஹெவி-டியூட்டி லாரிகளின் தலைமையிலான உள்நாட்டு விற்பனை 36.9% வளர்ந்து 9,676 அலகுகளாக இருந்தது.
மொத்த ஏற்றுமதி 30% அதிகரித்து 911 அலகுகளாக இருந்தது, இது கனரக லாரிகள் மற்றும் பேருந்துகளால் ஆதரிக்கப்பட்டது.
வோல்வோ டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் விற்பனை 1.8% குறைந்து 274 அலகுகளாக இருந்தது.
வோல்வோ ஐச்சர் வணிக வாகனங்கள் (VECV) அக்டோபர் 2026 இல் மொத்த விற்பனையை 10,861 அலகுகளாகக் கூறியது, இது அக்டோபர் 2025 இல் விற்கப்பட்ட 8,050 யூனிட்டுகளுடன் ஒப்பிடும்போது ஆண்டுக்கு 34.9% வலுவான வளர்ச்சியை பதிவு செய்தது. இந்த வளர்ச்சி முக்கியமாக ஐச்சர் லாரிகளுக்கான வலுவான உள்நாட்டு தேவையால் இயக்கப்பட்டது, குறிப்பாக சிறிய, லேசான, நடுத்தர மற்றும் கனரக பிரிவுகளில், ஏற்றுமதி விற்பனையில் குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றம் ஏற்பட்டது.
ஐச்சர் டிரக்குகள்மற்றும்ஐச்சர் பேருந்துகள்நிறுவனத்தின் ஒட்டுமொத்த செயல்திறனை தொடர்ந்து வழிநடத்தினார், அதேவால்வோ டிரக்குகள்மற்றும்வால்வோ பேருந்துமாதத்தில் ஒரு குறுகிய வீழ்ச்சியை பதிவு செய்தது. அக்டோபர் 2026 விற்பனை செயல்திறன் முக்கிய டிரக் வகைகளில் வணிக வாகனங்களுக்கான அதிகரித்து வரும் தேவையை எடுத்துக்காட்டுகிறது.
VECV அக்டோபர் 2026 விற்பனை கண்ணோட்டம்
VECV இன் மொத்த வணிக வாகன விற்பனை அக்டோபர் 2025 இல் 8,050 அலகுகளிலிருந்து 2026 அக்டோபரில் 10,861 அலகுகளாக அதிகரித்தது. நிறுவனத்தின் செயல்திறன் உள்நாட்டு சந்தையில் அதிக ஐச்சர் விற்பனை மற்றும் மேம்பட்ட ஏற்றுமதி ஆகியவற்றால் ஆதரிக்கப்பட்டது.
ஐச்சர் டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் மாதத்தில் 10,587 அலகுகளைப் பதிவு செய்தன, இது அக்டோபர் 2025 இல் 7,771 அலகுகளுடன் ஒப்பிடும்போது 36.2% வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்தது. இதற்கிடையில், வோல்வோ டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் 274 யூனிட்களை விற்றன, இது கடந்த ஆண்டு தொடர்புடைய மாதத்தில் பதிவு செய்யப்பட்ட 279 யூனிட்டுகளை விட
விற்பனை வகை | அக்டோபர் 2026 | அக்டோபர் 2025 | YoY வளர்ச்சி |
ஐச்சர் டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் | 10.587 | 7.771 | 36.2% |
வால்வோ டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்த | 274 | 279 | -1.8% |
மொத்த VECV விற்பனை | 10.861 | 8.050 | 34.9% |
ஐச்சர் வணிக வாகன விற்பனை அக்டோபர் 2026 இல் 36.2% வளர்ந்துள்ளது
ஐச்சர் டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் அக்டோபர் 2026 இல் 10,587 அலகுகளின் மொத்த விற்பனையைப் பதிவு செய்தன, அக்டோபர் 2025 இல் 7,771 அலகுகளுடன் ஒப்பிடும்போது. இது 36.2% YOY அதிகரிப்பைக் குறிக்கிறது.
இந்த வளர்ச்சி முதன்மையாக எஸ்சிவி மற்றும் எல்எம்டி லாரிகளுக்கான வலுவான தேவையால் ஆதரிக்கப்பட்டது, மேலும் கனரக லாரிகளுடன். இரண்டு பிரிவுகளும் 40% க்கும் மேற்பட்ட வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்தன, இது ஐச்சரின் செயல்திறனுக்கு முக்கிய பங்களிப்பாளர்களாக ஆக்குகிறது.
ஐச்சர் உள்நாட்டு வணிக வாகன விற்பனை
ஐச்சர் அக்டோபர் 2026 இல் 9,676 அலகுகளின் உள்நாட்டு விற்பனையை பதிவு செய்தது, இது அக்டோபர் 2025 இல் விற்கப்பட்ட 7,070 யூனிட்களை விட 36.9% அதிகரிப்பைக் குறிக்கிறது.
எஸ்சிவி/எல்எம்டி டிரக் பிரிவு அதிக அளவைப் பதிவு செய்தது, இந்த மாதத்தில் 6,053 அலகுகள் விற்கப்பட்டன. ஹெவி-டியூட்டி லாரிகளும் வலுவாக செயல்பட்டன, அதே நேரத்தில் பஸ் பிரிவுகள் சரிவை சந்தித்தன.
விரிவான உள்நாட்டு விற்பனை செயல்திறன் கீழே தரப்பட்டுள்ளது:
உள்நாட்டு வாகன பகுதி | அக்டோபர் 2026 | அக்டோபர் 2025 | YoY வளர்ச்சி |
எஸ்சிவி/எல்எம்டி டிரக்குகள் (<18.5 டி) | 6.053 | 4.241 | 42.7% |
ஹெவி டியூட்டி டிரக்குகள் (≥18.5T) | 2.719 | 1876 | 44.9% |
எல்எம்டி பேருந்துகள் | 826 | 842 | -1.9% |
HD பேருந்துகள் | 78 | 111 | -29.7% |
மொத்த உள்நாட்டு விற்பனை | 9.676 | 7.070 | 36.9% |
எஸ்சிவி/எல்எம்டி டிரக் பிரிவு 42.7% வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்தது, விற்பனை 4,241 அலகுகளிலிருந்து 6,053 அலகுகளாக அதிகரித்தது. இதேபோல், ஹெவி-டியூட்டி டிரக் விற்பனை 44.9% அதிகரித்தது, அக்டோபர் 2025 இல் 1,876 யூனிட்டுகளிலிருந்து 2026 அக்டோபரில் 2,719 யூனிட்டுகளாக உயர்ந்துள்ளது.
இருப்பினும், பஸ் வணிகம் பலவீனமான செயல்திறனை அறிவித்தது. எல்எம்டி பஸ் விற்பனை கடந்த ஆண்டு 842 யூனிட்களுடன் ஒப்பிடும்போது சற்று 1.9% குறைந்து 826 யூனிட்களாக இருந்தது. எச்டி பஸ் விற்பனை 29.7% ஆக கூர்மையான சரிவைக் கண்டது, இது 111 யூனிட்களிலிருந்து 78 யூனிட்டுகளாக குறைந்தது.
ஒட்டுமொத்தமாக, உள்நாட்டு சந்தை ஐச்சரின் அக்டோபர் விற்பனைக்கு மிகப்பெரிய பங்களிப்பாளராக இருந்தது, இது 9,676 அலகுகளைக் கொண்டுள்ளது.
VECV ஏற்றுமதி விற்பனை அக்டோபர் 2026 இல் 30% அதிகரித்துள்ளது
VECV அக்டோபர் 2026 இல் அதன் ஏற்றுமதி வணிகத்தில் ஆரோக்கியமான வளர்ச்சியையும் தெரிவித்தது. மொத்த ஏற்றுமதி 2025 அக்டோபரில் 701 அலகுகளிலிருந்து 911 யூனிட்டுகளாக அதிகரித்தது, இது 30% YoY அதிகரிப்பைப் பதிவு செய்தது.
இந்த வளர்ச்சி முக்கியமாக கனரக டிரக் மற்றும் பஸ் ஏற்றுமதியால் ஆதரிக்கப்பட்டது, இது வலுவான இரட்டை இலக்க வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்தது. இருப்பினும், SCV/LMD பிரிவில் ஏற்றுமதி இந்த மாதத்தில் குறைந்தது.
ஏற்றுமதி வாகன பகுதி | அக்டோபர் 2026 | அக்டோபர் 2025 | YoY வளர்ச்சி |
எஸ்சிவி/எல்எம்டி | 314 | 407 | -22.9% |
ஹெவி டியூட்டி | 196 | 78 | 151.3% |
பேருந்து | 401 | 216 | 85.6% |
மொத்த ஏற்றுமதி | 911 | 701 | 30.00% |
ஹெவி-டியூட்டி டிரக் ஏற்றுமதி வலுவான வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்தது, 151.3% அக்டோபர் 2025 இல் 78 அலகுகளிலிருந்து 2026 அக்டோபரில் 196 அலகுகளாக அதிகரித்தது.
பஸ் ஏற்றுமதியும் சிறப்பாக செயல்பட்டது, முந்தைய ஆண்டில் 216 அலகுகளுடன் ஒப்பிடும்போது 85.6% உயர்ந்து 401 அலகுகளாக இருந்தது.
இதற்கு மாறாக, SCV/LMD ஏற்றுமதி 22.9% குறைந்து 407 அலகுகளிலிருந்து 314 யூனிட்டுகளாக குறைந்தது.
SCV/LMD பிரிவில் சரிவு இருந்தபோதிலும், சர்வதேச சந்தைகளில் கனரக லாரிகள் மற்றும் பேருந்துகளுக்கான வலுவான தேவை VECVக்கு ஒட்டுமொத்த ஏற்றுமதி வளர்ச்சியை 30% அடைய உதவியது.
வோல்வோ டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் விற்பனை 1.8% குறைந்துள்ளது
வோல்வோ டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் அக்டோபர் 2026 இல் 274 யூனிட்களின் விற்பனையை பதிவு செய்தன, அக்டோபர் 2025 இல் 279 அலகுகளுடன் இது 1.8% இன் குறுகிய YOY வீழ்ச்சியைக் குறிக்கிறது.
வால்வோவின் விற்பனை முந்தைய ஆண்டின் எண்ணிக்கையை விட சற்று குறைவாக இருந்தாலும், ஐச்சர் டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகளின் வலுவான செயல்திறன் VECV மாதத்தில் ஆரோக்கியமான ஒட்டுமொத்த வளர்ச்சியை பராமரிக்க உதவியது.
VECV அக்டோபர் 2026 விற்பனை: முக்கிய கையடங்கள்
VECV இன் அக்டோபர் 2026 செயல்திறன் அதன் உள்நாட்டு டிரக் வணிகத்தில் வலுவான வளர்ச்சியையும் ஏற்றுமதி தேவையை மேம்படுத்துவ ஐச்சர் மற்றும் வோல்வோ வாகனங்கள் உட்பட நிறுவனத்தின் மொத்த விற்பனை 34.9% YoY அதிகரித்து 10,861 அலகுகளாக இருந்தது.
மேலும் படிக்கவும்:மிச்செலின் எக்ஸ் மல்டி எனர்ஜி Z2 டிரக் டயரை இந்தியாவில் 13% வரை எரிபொருள் சேமிப்புடன் அறிமுகப்படுத்துகிறது
CMV360 கூறுகிறார்
விசிவி அக்டோபர் 2026 இல் வலுவான விற்பனை செயல்திறனை வழங்கியது, மொத்த வணிக வாகன விற்பனை ஆண்டுக்கு 34.9% அதிகரித்து 10,861 அலகுகளாக இருந்தது. ஐச்சர் லாரிகளுக்கான வலுவான உள்நாட்டு தேவை மற்றும் கனரக வாகனங்கள் மற்றும் பேருந்துகளின் அதிக ஏற்றுமதி இந்த வளர்ச்சியை ஆதரிக்க இருப்பினும், உள்நாட்டு பஸ் விற்பனை மற்றும் SCV/LMD ஏற்றுமதி இரண்டிலும் வீழ்ச்சி பார்க்க வேண்டிய பகுதியாக உள்ளது. ஒட்டுமொத்தமாக, அக்டோபர் செயல்திறன் VECV இன் வணிக வாகன வணிகத்தில் தொடர்ச்சியான வேக
ராபின் குமார் அட்ரி வணிக வாகன களத்தில் 2.7 ஆண்டு அனுபவத்தைக் கொண்ட உள்ளடக்க மற்றும் வீடியோ நிபுணர் ஆவார். CMV3 .....













